TKO webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
TKO webboard

The first thai boxing webboard when you think about boxing.

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง

Go down 
2 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
umbrella
World Bantamweight interim Champion
World Bantamweight interim Champion
umbrella

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 654

หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง   หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง EmptyThu Sep 27, 2007 12:48 am

หายไปไหนกันหมดน้า.....................บอร์ดทั้งบอร์ด ก้เลยมีก็แต่ชื่อ umbrella อยู่คนเดียว (แทบจะทุกห้องเลยก็ว่าได้) ........................อาจจะยุ่งเรื่องเรียน เรื่องงาน.... ก็..... ขอให้พักผ่อนเสียบ้าง มาคุยกันเรื่องหมัดๆ มวยๆ ที่เราชอบบ้างเถอะครับ.................................................................................................................................หรือ ปัญหาที่แท้จริงก็คือ........................ทุกคน.......ไม่มีใครอยากจะคุยกับผมอ่ะครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
ขลุ่ย
World Strawweight interim champion
World Strawweight interim champion

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 60

หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง   หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง EmptyThu Sep 27, 2007 11:22 pm

อ้าวแล้วกัน....ไม่มีใครคบนายร่มซะแล้ว ที่จริงวันนั้นที่เราคลาดกันคงเป็นเพราะโดยปกติ อาจะมาใช้คอมฯตอนเช้าราว 8-10 โมงเช้าตามเวลาท้องถิ่น ซึ่งก็คือ ราว สี่ทุ่ม ถึงเที่ยงคืน อามักจะเข้ามาอ่านๆ พิมพ์ๆ แล้วก็ออกไป

ตอนนี้ มวยไทยในลาตินอเมริกาเริ่มบูมแล้วครับ ที่แม็กซิโก ก็มีการจัดไปแล้ว ครั้ง-สองครั้ง และเป็น รายการของWBC ด้วย นั่นเพราะ ดร. โฮเซ่ สุไลมาน ประธานWBC แกเป็นคนที่นั่น

เดือน พ.ย. อาจะร่วมเดินทางไปกับกลุ่มผู้จัดมวยไทย เพื่อไปจัดรายการมวยที่ประเทศ กัวเตมาลา ที่นั่น ยังไม่เคยมีรายการมวยไทย เราจะไปเผยแพร่เป็นรายแรกครับ และกลางปีหน้า ก็จะเป็นกการสัมมนากรรมการท้องถิ่น และจัดรายการใหญ่ของ WBC คงมีเรื่องมาเล่าใหฟังกันอีกครับ

เห็นไหมครับ กระทู้เกี่ยวกับแก่นศักดิ์ ถึงแม้มีคนเข้ามาคุยไม่กี่คน แต่ก็มีคนอ่านเป็นร้อย เห็นแล้วดีใจครับ ที่ยังมีคนคิดถึงเขาอยู่ เดี๋ยวราว สิบโมง (ตอนนี้ เก้าโมงกว่า) พงษ์ หรือ พงษ์สันติ์ เอกโยธิน เดิม จะมาหาเพื่อให้พาไปทำธุระที่สถานกงสุลหน่อย คนนี้แหละครับ ที่เคี่ยว แก่นศักดิ์ สำหรับงานที่เพิ่งผ่านไป มีเจ้าพงษ์คนเดียว (อ้อ กับกรรมการให้คะแนนอีกคน คนที่ให้แก่นศักดิ์ชนะ) ที่บอกว่า " แหม ดูมวยกันไงให้ ไอ้แก่น มันแพ้"

โธ่ ก็ขนาด เจ้าตัวแก่นศักดิ์เองยังรู้เลยว่าตัวเองแพ้
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
umbrella
umbrella

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 654

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง   หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง EmptyMon Oct 01, 2007 4:49 pm

แหะๆ พักนี้รู้สึกเหงาๆ น่ะครับ อาจจะเป็นเพราะบรรยากาศที่นี่ด้วยมั๊งอา ดินแดนคาบสมุทที่มีทะเลขนาบทั้งสองด้านอย่างที่ตรังนี้ เวลาหน้าฝนมันยาวนานจริงๆ อากาศซึมเซารวมไปถึงงานที่บีบรัดตอนปลายปีงบประมาณ ก็เลยทำให้รู้สึกหดหู่ได้ง่ายอะคับ

ตื่นเต้นแทนอาขลุ่ยจริงๆ ครับ ที่ได้ไปร่วมงานมวยไทยที่กัวเตมาลา สำหรับผมอาทิตย์ไหนได้ไปดูมวยที่จังหวัดไกล้ๆ ก็หรูแล้วล่ะครับ หวังว่าไปร่วมงานคราวนี้ คงมีเรื่องสนุกๆ กลับมาเล่าให้ฟังเหมือนเคยนะครับ
ขลุ่ย

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 60

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง   หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง EmptyWed Oct 03, 2007 1:00 am

ครับ และคิดว่าจะถ่ายรูปมาฝากด้วยครับ

อายังไม่เคยไปตรัง ที่ตรังมีอะไรน่าเที่ยวครับ และมีของกินอะไรอร่อย .... คือไปไหนมักจะบอกว่า ต้องกินอาหารท้องถิ่น เพื่อให้รู้จักท้องถินนั้นดีมากขึ้น เดี๋ยวนี้ จะไปไหนที แม้ขับรถไปธุระแถวบ้าน ภรรยาของอาจะล้อว่า แล้วไปหาอาหารท้องถิ่นกินกันนะ คือ เธอจะเอาอาหารมาล่อ ไม่งั้นอาจะขี้เกียจไป วันก่อน เธอถ้าไม่เกิดอารมณ์ขัน ก็คงของขึ้น บอกอาว่า จะเอา "กระไดมาล่อ" (รู้แล้วอย่ากระโตกกระตากไปล่ะ เดี๋ยวคนที่ไม่รู้ก็จะพลอยรู้ไปด้วย)
umbrella
umbrella

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง   หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง EmptyWed Oct 03, 2007 8:55 pm

ขอบคุณ อาขลุ่ย ล่วงหน้านะครับ สำหรับรูปถ่าย บรรยากาศมวยไทย จาก กัวเตมาลา

เรื่อง รสชาติอาหารท้องถิ่นนี่ บอกตรงๆ ว่าอาคงจะเอาสาระอะไรจากคนลิ้นจระเข้อย่างผมไม่ได้หรอกนะครับ อาหารนอกบ้านที่ผมกินบ่อยที่สุด คงจะเป็นจากรถเข็นหน้าสนามมวย (ชั่วคราว เปลี่ยนสถานที่ไปเรื่อยๆ) กระมัง ก็กินแก้หิวไปงี้นๆ เองล่ะครับ แล้วอีกอย่างก็อยากจะอุดหนุนพ่อค้าแม่ค้าแถวนั้นด้วย

ส่วนเรื่องของบรรยากาศของร้านนี่ ผมเองต้องยกนิ้วโป้งให้กับร้านของ "อาคม เฉ่งไล่" (เหรียญทองแดงมวยสากลโอลิมปิค จาก บาเซลโลน่า สเปน) ครับ ร้านของอาคมตั้งอยู่ที่ถนนวงแหวนรอบเมืองตรัง รายล้อมด้วยทุ่งนารกร้าง มองเห็นฝูงวันและ ฝูงนกกระยางอยู่ไกลๆ ครับ ที่นี่ บรรยากาศดีมากเลยครับ ผมมักจะไปนั่งดื่มเบียร์ที่นั่นบ่อยๆ (อาขลุ่ยคงไม่ว่าผมนะครับที่ผมชอบดื่มเบียร์)

บางครั้งจะเจออดีตนักมวยเก่าๆ ที่นี่ด้วย (ไม่เก่ามากนัก) อย่าง ขาวผ่อง สิทธิชูชัย /ผจญ มูลสัน/เจริญทอง เกียรติบ้านช่อง แล้ว ล่าสุด ผมก็ได้เจอพี่บาส สมรักษ์ คำสิงห์ ที่ร้านนี้ด้วย ตื่นเต้นมากเลยครับ ทั้งๆ ที่ไปดูมวยที่กท.ทีไร ก็เจอพี่บาสเขาที่สนามมวยทุกทีน่ะครับ
ขลุ่ย

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง   หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง EmptyThu Oct 04, 2007 12:39 am

อ์อ ไม่ว่าหรอกครับที่ไปดื่มเบียร์ ก็ ร่ม ไม่ได้เอาตังค์อาไปซื้อเบียร์นี่ สมัยก่อน ตอนที่ยังเรียนอยู่ ก็พอกินเหล้าอยู่บ้าง เพราะอยู่ในกลุ่มเพื่อนฝูง แต่พอเลิกเรียนแล้ว ร่างกายแพ้แอลกอฮอล์ไปเลย กินข้าวหมากไปคำ เมาเป็นชั่วโมง ยาแก้ไอที่มีแอลกอฮอล์เป็นส่วนผสมก็กินไม่ได้ ก็รู้สึกว่าดีครับ เราจะได้ไม่ต้องเสียเงินกับมัน ตอนนี้ ก็กำลังอยากให้แพ้ ข้าวขาหมู ข้าวมันไก่ (อันนี้ชอบม๊ากกกก) อยู่ครับ

เห็นเอ่ยถึงเวทีชั่วคราว อาเคยได้ยินอยู่เหมือนกันครับ แต่ไม่ทราบว่า มันมีลักษณะอย่างไร และแม้เวทีจะไม่อยู่เป็นที่ แต่ โปรโมเตอร์ล่ะ คนเดิมๆหรือเปล่า กรรมการชุดเดิมๆหรือเปล่า แล้วทำไมเวทีถึงไม่อยู่เป็นที่เป็นทาง ช่วยเล่าความเป็นมา และบรรยากาศของ "เวทีชั่วคราว" ให้คนที่ไม่รู้ได้เปิดหูเปิดตาหน่อยซิครับ

หรือคงจะเป็นพระเอก เรื่อง HOME ALONE ตัวจริง เสียแล้วล่ะมั๊ง
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1
 Similar topics
-
» ?????ีซูซ?17"เพช??อก ?????ัน??อนัก???????????อกหนัง